Đó là câu chủ đề của Đại hội Giới trẻ Giáo tỉnh miền Bắc lần thứ 20 tại Giáo phận Lạng Sơn – Cao Bằng sẽ diễn ra vào tháng 11 năm nay. Quả thực đây không phải là câu khẩu hiệu cho đúng thủ tục mà đối...
Qua Lời Tổng Nguyện của Lễ Thánh Gioakim và Thánh Anna hôm nay, các nhà phụng vụ muốn chúng ta ý thức rằng: Chúa đã ban cho thánh Gioakim và thánh Anna được diễm phúc sinh hạ Đức Maria là Thánh Mẫu...
Đức cha giáo phận đã thăm mục vụ giáo xứ Tây Cát, cắt băng khánh thành và làm phép nhà Mục vụ, dâng thánh lễ tạ ơn và cử hành bí tích Thêm sức cho các em thiếu nhi đủ điều kiện, lúc 09g15 Chúa Nhật,...
Qua Lời Tổng Nguyện của Lễ Thánh Giacôbê hôm nay, các nhà phụng vụ muốn chúng ta ý thức rằng: Chúa đã ban cho thánh Giacôbê vinh dự là Tông Đồ đầu tiên đã chết để làm chứng cho Tin Mừng.
Tiếp nối thành công của khóa đào tạo Giáo lý viên Nâng cao học phần I, các bạn Giáo lý viên với lòng nhiệt huyết hăng say đã tiếp tục hành trình trau dồi kiến thức và kỹ năng trong khóa đào tạo Giáo...
Qua Lời Tổng Nguyện của Thứ Tư Tuần 16 Thường Niên, năm Chẵn này, các nhà phụng vụ muốn chúng ta xin Chúa tỏ lòng nhân hậu với các tín hữu Chúa, và rộng tay ban phát mọi ơn lành,
Những tia nắng dần khuất dạng và bóng tối dần bao phủ không gian. Bất chợt, một luồng sáng lan tỏa ngôi thánh đường và chiếu rọi cả tâm hồn tôi, xua tan đêm tối đã phủ bóng và che khuất ánh sáng Chân...
Đức cha giáo phận đã viếng thăm mục vụ giáo xứ Quần Phương, cử hành thánh lễ tạ ơn, ban bí tích Thêm sức cho 128 thiếu nhi trong đó có 99 thiếu thi thuộc giáo xứ Quần Phương và 29 thiếu nhi thuộc giáo...